ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
ประชุมประชาคมหมู่บ้าน ม.1 ต.ยางเนิ้ง
- 29 ตุลาคม 2566
- อ่าน 140 ครั้ง
![](news/img/news_2_3115.jpg)
วันที่ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2566
เวลา 09.30 น.
นายมนูญ บูรณพัฒนา นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลตำบลยางเนิ้ง เข้าร่วมประชุมประชาคมหมู่บ้าน ม.1 ต.ยางเนิ้ง เพื่อรับฟังความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ ความต้องการของประชาชน นำมาจัดลำดับความสำคัญ เพื่อนำไปบรรจุไว้ในแผนพัฒนาเทศบาล ปี พ.ศ. 2568 และได้มีการขอมติที่ประชุมในเรื่องของการถ่ายโอนภารกิจของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลยางเนิ้งให้แก่เทศบาลตำบลยางเนิ้ง
โดยมีนายดำรงค์ศักดิ์ ทองกันทา ผู้ใหญ่บ้าน ม.1 ต.ยางเนิ้ง กล่าวให้การต้อนรับ และมีประชาชนม.1 เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก ณ วัดกู่เสือ ต.ยางเนิ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่