![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
การประชุมคณะกรรมการศูนย์ดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงตำบลยางเนิ้ง ครั้งที่ 3/2566
- 27 พฤศจิกายน 2566
- อ่าน 91 ครั้ง
![](news/img/news_2_3162.jpg)
วันที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
เวลา 13.30 น.
ศูนย์ดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงตำบลยางเนิ้ง ดำเนินการประชุมคณะกรรมการศูนย์ ครั้งที่ 3/2566 เพื่อร่วมพิจารณา Care plan รายใหม่ รายงานสรุปสถานะการเงิน และติดตามผลการดำเนินงาน ประจำปีงบประมาณ พงศ. 2566 โดยมีนายทวี ใจซื่อ ประธานศูนย์ฯ คณะกรรมการศูนย์ Care giver ทั้ง 7 หมู่บ้าน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกองสาธารณสุข เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลยางเนิ้ง
ทั้งนี้ศูนย์ดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงตำบลยางเนิ้ง ได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากสำนักหลักประกันสุขภาพเเห่งชาติในระดับพื้นที่หรือท้องถิ่น เพื่อการดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงและบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง ซึ่งการดำเนินงานต้องมีการติดตามผลการบริหารงานศูนย์ฯ และการดูแลระยะยาวสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง ตาม Care plan