ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
โครงการจัดเวทีประชาคมตำบล เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
- 6 ธันวาคม 2566
- อ่าน 103 ครั้ง
![](news/img/news_2_3173.jpg)
วันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2566
เวลา 13.30
นายโชติอนันต์ เเก้วกาวิล รองนายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง เป็นประธานการประชุมโครงการจัดเวทีประชาคมตำบล เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยนำผลการพิจารณาโครงการพัฒนา จากปัญหา/ความต้องการของประชาชนที่เสนอขึ้นมาใหม่จากการประชุมระดับหมู่บ้าน มาเป็นแนวทางจัดทำเเผนงาน โครงการในการพัฒนาเทศบาล เพื่อเพิ่มเติม/เปลี่ยนเเปลง โครงการในเเผนพัฒนาท้องถิ่น (พ.ศ.2566-2570) ครั้งที่ 3/2566 พร้อมทั้งรับฟังข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะจากผู้เข้าร่วมการประชุมเวทีประชาคม ซึ่งในการประชุมในครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ กำนัน-ผู้ใหญ่บ้าน ผู้แทนจากส่วนราชการอื่นๆ ผู้แทนภาคประชาชน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลยางเนิ้ง