ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
กิจกรรมสวดมนต์ข้ามปีเพื่อความเป็นสิริมงคลวันขึ้นต้นปีใหม่ 2567
- 2 มกราคม 2567
- อ่าน 138 ครั้ง
![](news/img/news_2_3202.jpg)
วันที่ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2566
เทศบาลตำบลยางเนิ้ง ร่วมกับสภาวัฒนธรรมอำเภอสารภี และคณะสงฆ์อำเภอสารภี จัดกิจกรรมสวดมนต์ข้ามปีเพื่อความเป็นสิริมงคลวันขึ้นต้นปีใหม่ 2567 และทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารเเห้ง กับพระภิกษุ สามเณร จำนวน 89 รูป เพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลเเก่ชีวิต ครอบครัวและสังคม เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ พ.ศ. 2567 และบูรณาการการดำเนินงานด้านการส่งเสริม รักษา เเละเผยเเผ่พระพุทธศาสนา โดยมีนายวรุตม์ วิศิษฏ์ศิลป์ นายอำเภอสารภี เป็นประธานในพิธี ณ ลานหน้าที่ว่าการอำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่