ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง เข้าร่วมพิธีอันเชิญผ้าไตรพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว งานบรรพชาสามเณรลูกแก้ว
- 2 เมษายน 2567
- อ่าน 89 ครั้ง
![](news/img/news_2_3290.jpg)
นายโชติอนันต์ แก้วกาวิล นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ผู้อำนวยการกองการศึกษา และนักวิชาการศึกษาชำนาญการ เข้าร่วมพิธีอันเชิญผ้าไตรพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว งานบรรพชาสามเณรลูกแก้ว เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยขบวนเริ่มจากวัดแสนหลวงเคลื่อนมายังวัดเวฬุวัน โดยงานบรรพชาสามเณรลูกแก้ว จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1-10 เมษายน 2567 ณ วัดเวฬุวัน