ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
แจกฟรี..!!! หน้ากากอนามัยป้องกันฝุ่น PM 2.5 โดย อบจ. เชียงใหม่ และเทศบาลตำบลยางเนิ้ง
- 10 เมษายน 2567
- อ่าน 194 ครั้ง
![](news/img/news_2_3316.jpg)
วันที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2567
เวลา 08.30 น.
-------------------------------------------
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
และเทศบาลตำบลยางเนิ้ง
นายวรุฒ วิศิษฐ์ศิลป์ นายอำเภอสารภี ร่วมกับนางศุภกานต์ สุประการ (สจ.กาก้า) สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอสารภี นายโชติอนันต์ แก้วกาวิล นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง พร้อมคณะผู้บริหารสมาชิกสภาเทศบาลฯ และคณะผู้ใหญ่บ้านตำบลยางเนิ้ง ได้จัดกิจกรรมแจกฟรีหน้ากากอนามัยป้องกันฝุ่น PM 2.5 จำนวน 10,000 ชิ้น แด่ประชาชนชาวอำเภอสารภี ที่สัญจรไปมาบนถนนสายต้นยางบริเวณสี่แยกยางเนิ้ง
โดยได้รับการสนับสนุนหน้ากากอนามัยจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ โดยการนำของ นายพิชัย เลิศพงษ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ โดยปฏิบัติตามมาตรการของจังหวัดเชียงใหม่ ให้ดูแล ห่วงใย ใส่ใจประชาชน