ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
โครงการจัดกิจกรรมวันสำคัญทางศาสนา : เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ![](img/new_ico.gif)
- 19 กรกฎาคม 2567
- อ่าน 9 ครั้ง
![](news/img/news_2_3406.jpg)
เทศบาลตำบลยางเนิ้ง ได้ดำเนินโครงการจัดกิจกรรมวันสำคัญทางศาสนา เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยได้จัดขบวนรถแห่เทียนพรรษาของวัดในเขตเทศบาลตำบลยางเนิ้งทั้ง 9 วัด ขบวนวงดุริยางค์ ของโรงเรียนในเขตเทศบาลตำบลยางเนิ้ง ซึ่งนำโดยนายโชติอนันต์ แก้วกาวิล นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล กำนัน-ผู้ใหญ่บ้าน คณะคูรและนักเรียนโรงเรียนในเเขตเทศบาล พี่น้องประชาชนตำบลยางเนิ้ง โดยตั้งขบวน ณ วัดแสนหลวง และเคลื่อนขบวนไปยัง วัดศรีโพธาราม หมู่ที่ 5 ตำบลยางเนิ้ง อำเภอสารภี เชียงใหม่