ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
กิจกรรมเพิ่มทักษะการทำไม้กวาดดอกหญ้า(แบบกระดูกงู)
- 29 มีนาคม 2566
- อ่าน 133 ครั้ง
![](news/img/news_2_2905.jpg)
งานพัฒนาชุมชน สำนักปลัด เทศบาลตำบลยางเนิ้ง ได้ดำเนินการจัดอบรมกิจกรรมเพิ่มทักษะการทำไม้กวาดดอกหญ้า(แบบกระดูกงู) ของกลุ่มอาชีพผู้สูงอายุ ซึ่งได้รับเกียรติจากนายโกศล ทองสว่าง เลขานุการนายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้งเป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมในครั้งนี้ ณ ศาลาพระนอนแสนสุข หมู่ 4 ตำบลยางเนิ้ง อำเภอสารภี