ข้อมูลเทศบาล
![นายสมชาติ วงค์ใฝ](img_update/about/m2_s.jpg)
นายสมชาติ วงค์ใฝ
ปลัดเทศบาล
โทร : 06-1269-6611
ข่าวกิจกรรมการดำเนินงานของเทศบาล
ประชุมประชาคมหมู่บ้าน ม.6 ต.ยางเนิ้ง
- 19 พฤศจิกายน 2566
- อ่าน 245 ครั้ง
![](news/img/news_2_3146.jpg)
วันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
เวลา 09.00 น.
นายมนูญ บูรณพัฒนา นายกเทศมนตรีตำบลยางเนิ้ง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลตำบลยางเนิ้ง เข้าร่วมประชุมประชาคมหมู่บ้าน ม.6 ต.ยางเนิ้ง เพื่อรับฟังความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ ความต้องการของประชาชน นำมาจัดลำดับความสำคัญ เพื่อนำไปบรรจุไว้ในแผนพัฒนาเทศบาล ปี พ.ศ. 2568 และได้มีการขอมติที่ประชุมในเรื่องของการถ่ายโอนภารกิจของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลยางเนิ้งให้แก่เทศบาลตำบลยางเนิ้ง
โดยมีนายทวี เขื่อนคำ ผู้ใหญ่บ้าน ม.6 ต.ยางเนิ้ง กล่าวให้การต้อนรับ และมีประชาชนม.6 เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ วัดต้นเหียว ต.ยางเนิ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่
อีกทั้งทางชมรมกำนัน-ผู้ใหญ่บ้านตำบลยางเนิ้ง ตั้งจุดบริการยืนยันตัวตนผ่านระบบทะเบียนบัตรประจำตัวประชาชนออนไลน์ ประชาชนที่มาร่วมลงทะเบียนรายใดไม่สามารถยืนยันตัวตนด้วยตนเองได้ พร้อมทั้งได้เชิญชวนให้ผู้ที่ลงทะเบียนแล้วได้ร่วมกันขยายผลการลงทะเบียนใช้งานแอปพลิเคชัน "ThaiD" ให้กับคนในครอบครัว และเพื่อนบ้าน คนในชุมชน เพื่อจะได้รับรู้รับทราบ เข้าใจ และเห็นถึงประโยชน์ของแอปพลิเคชัน ที่จะทำให้สามารถเข้าถึงบริการของหน่วยงานราชการได้อย่างสะดวกไปด้วยกัน